An karye famfo da rawar rawar jiki a cikin rami, yaya za a gyara shi?

Lokacin da masana'anta ke sarrafawaCNC machining sassa, CNC juya sassakumaCNC niƙa sassa, sau da yawa yakan fuskanci matsala mai ban kunya cewa famfo da rawar jiki suna karya a cikin ramuka.Ana tattara mafita guda 25 masu zuwa don tunani kawai.

1. Cika man da ke shafawa, a yi amfani da fulawar gashin kai mai nuni ko tsinken tsinke a hankali a dunkule saman karayar da aka yi a kishiyarta, sannan a yanke shi kife lokaci zuwa lokaci (hanyar da aka fi amfani da ita a wajen bitar, amma ta yi kadan kadan. don ramukan zaren tare da ƙananan diamita ko fashe fasfo Tsawon bazai dace ba, amma zaka iya gwadawa).
2. Weld handama ko hexagon goro a kan karye sashin na famfo, sa'an nan kuma a hankali juya shi (yana da kyau hanya, amma waldi yana da ɗan matsala, ko iri ɗaya, bai dace da famfo tare da ƙananan diamita). );
3. Yi amfani da kayan aiki na musamman: mai cirewar famfo mai karye, ka'idar ita ce aikin aiki da famfo suna da alaƙa da na'urori masu inganci da mara kyau, kuma an cika electrolyte a tsakiya.
Sanya kayan aikin don fitarwa da lalata famfo, sannan a taimaka wa filayen hancin allura don fitar da shi, tare da lalata ramin ciki;
4. Ɗauki saman abin nadi na karfe kuma danna shi a hankali tare da ƙaramin guduma a kan tsagewar famfo.Fam ɗin yana da ɗan karyewa, kuma daga ƙarshe za a buga shi cikin slag.Yana da ɗan dabbanci, idan diamita na famfo ya yi ƙanƙara, ba zai yi aiki da kyau ba, kuma idan diamita na famfo ya yi girma, zai zama gajiyar bugawa);
5. Weda ramin da aka zare a inda tabaryar ta ke, sai a nika shi da kyau, sannan a sake huda ramin.Ko da yake yana da wuyar gaske, za ku iya yin rawar jiki a hankali (idan za a iya canza ramin da aka zare, ana bada shawara don canza shi lokacin sake sake hakowa da bugawa) zuwa gefen ramin da aka zana na asali);
6. Chisel wani ramin a kan sashin fam ɗin da ya karye, kuma a murƙushe shi a baya tare da sukudireba (ramin yana da wahala a fitar da shi, kuma zai fi wahala idan diamita na fam ɗin ya ƙanƙanta);
7. Za a haƙa rami mai zare na famfo ɗin da aka karye, sannan a saka hannun rigar waya ko fil ko wani abu, sai a yi walda, a niƙa, a sake haƙowa a taɓa ramin, wanda zai iya zama daidai (wannan hanyar tana da wahala, amma tana da wahala, amma). yana da matukar amfani) , girman famfo ba shi da mahimmanci);
8. Yi amfani da bugun jini na lantarki don halakarwa, ana iya amfani da EDM ko yankan waya, kuma idan ramin ya lalace, za ku iya ream rami kuma ku ƙara hannun rigar waya (wannan hanya ta fi sauƙi da dacewa, amma ga coaxiality, don' t la'akari da shi don lokacin, sai dai idan ramin da aka zare ku ya kasance daidai da axis yana rinjayar ingancin kayan aiki;
9. Yi kayan aiki mai sauƙi kuma saka shi a cikin sarari na guntun cirewar guntu na ɓangaren famfo da aka karye a lokaci guda, kuma cire shi a hankali a baya.) Saka famfon da ya karye da kuma babu komai na goro, sannan a yi amfani da sandar hinge don ja ragamar kafa ta hanyar janyewa, sannan a fitar da fasin da ya karye (babban ra'ayin wannan hanyar ita ce share tsagi na guntu. famfo da aka karye, yi amfani da waya na karfe, zai fi dacewa Yi amfani da allurar karfe don yin kullun don wayoyi da suka karye Tabbas, idan irin waɗannan wayoyi masu fashewa sukan faru a cikin bitar, yana da kyau a yi irin wannan kayan aiki;
10. Maganin acid na nitric na iya lalata bututun ƙarfe mai sauri ba tare da lalata kayan aikin ba;

P14 5Axis Machining
11. Anne famfo da wuta acetylene ko hurawa, sa'an nan kuma yi amfani da rawar soja don rawar soja.A wannan lokacin, diamita na rawar ya kamata ya zama ƙasa da diamita na ramin ƙasa, haka nan kuma a daidaita ramin ɗin tare da tsakiya don hana zaren lalacewa.Bayan an huda ramin, a buga lebur Ko kuma naushi mai murabba'i sannan a yi amfani da maƙala don kwance fam ɗin;
12. Yi amfani da rawar motsa jiki don ɗaukar shi a baya, duk ya dogara da yadda ake ji, saboda ba a haƙa famfo kai tsaye ba, amma fam ɗin yana jujjuya shi tare da saurin gudu da ɗan juzu'i (mai kama da motar rabi-clutch). ;
13. Zaku iya amfani da injin niƙa don santsin ɓangaren wayar da ta karye, sannan ku yi amfani da ɗan ƙaramar ƙwanƙwasa don yin rawar jiki da farko, sannan a hankali a canza zuwa wani babban digo.Wayar da ta karye za ta fado a hankali.Bayan fadowa, yi amfani da famfo girman asalin don sake taɓa hakori.Amfanin shine cewa babu buƙatar ƙara buɗewa;
14. Weld sandar ƙarfe a kan karya-in da kuma dunƙule shi.(Rashin lahani: ƙananan abubuwa da suka karye ba za a iya walda su ba; Abubuwan da ake buƙata don ƙwarewar walda suna da girma sosai, kuma kayan aikin yana da sauƙin ƙonewa; wurin walda yana da sauƙin karye, kuma yuwuwar fitar da abubuwan da suka karye kaɗan ne)
15. Yi da kayan aiki da aka ɗora da ƙarfi fiye da shigarwa.(Rashin lahani: kawai ya dace da abubuwan da suka karye, a murƙushe abubuwan da suka karye, sannan a ɗauko su a hankali; abubuwan da suka karye sun yi zurfi ko ƙanƙanta da za a fitar da su; yana da sauƙi a lalata ramin asali)
16. Yi electrode hexagonal mafi ƙanƙanta fiye da diamita na abin da ya karye, inji mai ɗaukar hoto mai lamba hexagonal akan abin da ya karye tare da EDM, sannan a murƙushe shi da maƙarƙashiyar Allen.(Rashin amfani: Mara amfani ga abubuwa masu tsatsa ko makale; mara amfani ga manyan kayan aikin aiki; mara amfani ga ƙananan abubuwa da suka karye; cin lokaci da damuwa)
17. Kai tsaye yi amfani da na'urar lantarki mai ƙarami fiye da abin da ya karye, kuma a yi amfani da injin fitarwa na lantarki don buga.(Rashin hasara: ba shi da amfani ga manyan kayan aiki, kuma ba za a iya saka shi a cikin benci na kayan aikin injin EDM ba; cin lokaci; lokacin da yake da zurfi sosai, yana da sauƙin saka carbon kuma ba za a iya buga shi ba)
18. Drilling tare da alloy rawar soja bit (rashin lafiya: sauƙi don lalata asalin ramin, mara amfani ga abubuwa masu wuyar gaske; gami da raƙuman ruwa suna gatsewa da sauƙin karya)
19. Yanzu akwai na'ura mai ɗaukar hoto da aka ƙera kuma aka ƙera ta amfani da ka'idar injin lantarki, wanda zai iya fitar da fashewar screws da fashewar famfo cikin sauƙi da sauri.

20. Idan dunƙule ba ta da ƙarfi sosai, za ku iya daidaita fuskar ƙarshen, sannan ku nemo wurin tsakiya, ku buga ɗan ƙaramin abu tare da samfurin, fara da ɗan ƙaramin rawar soja, fara sanya shi a tsaye, sannan ku yi amfani da mai cire waya mai karye. don murda shi a baya Kawai fita.
21. Idan ba za ku iya siyan tsinken waya da ya karye ba, yi amfani da ɗigon tuƙi mai girma don ci gaba da reaming.Lokacin da diamita na rami ya kusa da dunƙule, wasu wayoyi za su faɗi ba tare da kulawa ba.Cire sauran haƙoran waya, sannan yi amfani da famfo don sake gyarawa.
22. Idan wayar da aka karye ta tonu, ko kuma buqatar karyewar dunƙule ba ta da ƙarfi, to, za ka iya ganinta da abin zato, kana iya ganin kabu na ruwa, har ma da harsashi, sannan a cire. shi da lebur sukudireba.
23. Idan igiyar da aka karye ta bayyana zuwa wani tsayin daka, kuma wurin narkewar kayan injin ɗin bai yi ƙasa da ƙasa ba, zaku iya amfani da walda na lantarki don walda wani madaidaicin mashaya mai siffa T akan dunƙule, ta yadda za'a iya buɗe shi cikin sauƙi. daga sandar welded.
24. Idan dunkule ya yi tsatsa sosai kuma yana da wahala a magance wannan hanyar ta sama, ana so a ƙara man mai mai ɗanɗano kaɗan bayan an gasa shi da wuta, sannan a yi amfani da hanyar da ta dace a sama don magance shi.
25. Bayan ƙoƙari mai yawa, ko da yake an fitar da dunƙule, ramin ba shi da amfani a wannan lokacin, don haka kawai mun yi rami mai girma don bugawa.Idan ainihin matsayi na dunƙule da girman yana da iyaka, za mu iya kuma haƙa mafi girma.Screw ya shiga, ko kuma a dunƙule famfo kai tsaye, sannan a huda ƙaramin rami a tsakiyar babban dunƙule don bugawa.Koyaya, wani lokacin yana da wahala a taɓa tsarin ƙarfe na ciki bayan walda.


Lokacin aikawa: Janairu-28-2023
WhatsApp Online Chat!