Matakan 7 don sarrafa cibiyar injin CNC

IMG_20210331_134823_1

1. Shirye-shiryen farawa

 

Bayan kowace farawa ko sake saitin dakatarwar gaggawa na kayan aikin injin, da farko komawa zuwa matsayin sifili na kayan aikin injin (watau komawa zuwa sifili), ta yadda injin ɗin ya sami matsayi na nuni don aikin na gaba.

 

2. Kayan aiki mai ɗaure

 

Kafin a danne kayan aikin, za a fara tsabtace saman, ba tare da datti mai datti ba, guntun ƙarfe da ƙura, kuma za a cire burrs a saman aikin da fayil (ko mai).cnc machining part

 

Babban layin dogo don matsawa dole ne ya zama ƙasa santsi da lebur ta injin niƙa.Toshe baƙin ƙarfe da goro dole ne su kasance masu ƙarfi kuma suna iya manne kayan aiki da dogaro.Ga wasu ƙananan kayan aikin da ke da wahalar matsawa, ana iya manne su kai tsaye akan tiger.Teburin aiki na kayan aikin injin ya kamata ya kasance mai tsabta kuma ba tare da guntun ƙarfe ba, ƙura da tabo mai.A kushin karfe ne kullum sanya a kusurwoyi hudu na workpiece.Don kayan aiki tare da babban tazara, wajibi ne don ƙara babban kushin ƙarfe a tsakiya.cnc milling part

 

Bincika ko tsayi, faɗi da tsayin kayan aikin sun cancanta ta amfani da ƙa'idar ja gwargwadon girman zane.

 

Lokacin clamping da workpiece, bisa ga clamping da jeri yanayin na shirye-shiryen aiki umarnin, shi wajibi ne a yi la'akari da guje wa sarrafa sassa da kuma halin da ake ciki cewa yanke shugaban iya fuskanci matsawa a lokacin da aiki.cnc injina

 

Bayan da workpiece da aka sanya a kan ma'auni block, da tunani surface na workpiece za a zana bisa ga bukatun na zane, da perpendicularity na workpiece da aka nika a kan shida tarnaƙi za a duba don ganin ko ya cancanta.

 

Bayan kammala zane-zane na aikin, dole ne a ƙara goro don hana aikin aiki daga canzawa a lokacin aiki saboda rashin tsaro;sake ja kayan aikin don tabbatar da cewa kuskuren bai wuce kuskuren ba bayan damfara.

 

3. Yawan karo na workpieces

 

Domin clamped workpiece, da yawan bumps za a iya amfani da su domin sanin sifili matsayi ga machining, da kuma yawan bumps iya zama ko dai photoelectric ko inji.Akwai hanyoyi iri biyu: lambar karo ta tsakiya da lambar karo ɗaya.Matakan lambar karo na tsakiya sune kamar haka:

 

Photoelectric a tsaye, inji gudun 450 ~ 600rpm.Matsar da x-axis na tebur ɗin aiki da hannu don sa kan mai karo ya taɓa gefe ɗaya na kayan aikin.Lokacin da kai mai karo kawai ya taɓa kayan aikin kuma jan haske yana kunne, saita ƙimar daidaitawar dangi na wannan batu zuwa sifili.Sa'an nan kuma matsar da x-axis na worktable da hannu don sa kan mai karo ya taɓa ɗayan ɓangaren aikin.Lokacin da kai mai karo kawai ya taɓa kayan aikin, yi rikodin haɗin gwiwar dangi a wannan lokacin.

 

Dangane da ƙimar dangi ban da diamita na shugaban karo (watau tsawon aikin aikin), bincika ko tsawon aikin aikin ya dace da buƙatun zane.

 

Raba wannan lambar haɗin gwiwar dangi ta 2, kuma ƙimar da aka samu ita ce tsakiyar ƙimar x-axis na aikin aikin.Sa'an nan matsar da worktable zuwa tsakiyar darajar x-axis, da kuma saita dangi daidaita darajar wannan X-axis zuwa sifili, wanda shine sifili matsayi na x-axis na workpiece.

 

A hankali yin rikodin ƙimar daidaitawar inji na matsayin sifili akan x-axis na workpiece a cikin ɗayan G54-G59, kuma bari kayan aikin injin su tantance matsayin sifili akan axis x na workpiece.Duba daidaiton bayanan a hankali kuma.Hanyar kafa sifili matsayi na Y-axis na workpiece daidai yake da na x-axis

 

4. Shirya duk kayan aikin bisa ga umarnin aikin shirye-shirye

 

Dangane da bayanan kayan aiki a cikin umarnin aiki na shirye-shirye, maye gurbin kayan aikin da za a sarrafa, bari kayan aikin ya taɓa na'urar auna tsayin da aka sanya akan jirgin sama, kuma saita ƙimar daidaitawar dangi na wannan batu zuwa sifili lokacin da hasken ja na aunawa. na'urar tana kunne.Mujallar Mold Man wechat mai kyau, wanda ya cancanci kulawa!Matsar da kayan aikin zuwa wuri mai aminci, da hannu matsar da kayan aikin ƙasa 50mm, kuma saita ƙimar daidaitawar dangi na wannan batu zuwa sifili kuma, wanda shine matsayin sifili na axis Z.

 

Yi rikodin ƙimar daidaitawar inji na wannan batu a cikin ɗayan G54-G59.Wannan yana kammala saitin sifili na gatura X, y da Z na kayan aikin.Duba daidaiton bayanan a hankali kuma.

 

Lambar karo mai gefe ɗaya kuma ta taɓa gefe ɗaya na x-axis da Y-axis na aikin aikin bisa ga hanyar da ke sama.Rage ƙimar daidaitawar dangi na x-axis da Y-axis na wannan batu zuwa radius na kan lambar karo, wanda shine matsayi na sifili na x-axis da y-axis.A ƙarshe, yi rikodin daidaitawar injina na x-axis da Y-axis na aya a ɗayan G54-G59.Duba daidaiton bayanan a hankali kuma.

 

Bincika madaidaicin ma'aunin sifili, matsar da gatura X da Y zuwa gefen dakatarwar aikin, da gani a duba daidaiton ma'aunin sifili gwargwadon girman aikin.

 

Kwafi fayil ɗin shirin zuwa kwamfutar bisa ga hanyar fayil ɗin umarnin aiki na shirye-shirye.

 

5. Saitin sigogin sarrafawa

 

Saitin saurin igiya a cikin injina: n = 1000 × V / (3.14 × d)

 

N: saurin spindle (RPM/min)

 

V: saurin yanke (M/min)

 

D: diamita na kayan aiki (mm)

 

Saitin saurin ciyarwa na inji: F = n × m × FN

 

F: saurin ciyarwa (mm/min)

 

M: adadin yankan gefuna

 

FN: yankan adadin kayan aiki (mm / juyin juya hali)

 

Saitin adadin kowane gefen: FN = Z × FZ

 

Z: adadin ruwan wukake na kayan aiki

 

FZ: yankan adadin kowane gefen kayan aiki (mm / juyin juya hali)

 

6. Fara aiki

 

A farkon kowane shiri, yana da kyau a bincika a hankali ko kayan aikin da aka yi amfani da shi shine wanda aka ƙayyade a cikin littafin koyarwa.A farkon machining, za a daidaita saurin ciyarwa zuwa mafi ƙanƙanta, kuma za a gudanar da shi a cikin sashe ɗaya.Lokacin sanyawa, faduwa da ciyarwa da sauri, za a mai da hankali.Idan akwai matsala tare da maɓallin tsayawa, tsaya nan da nan.Kula da kula da motsin motsi na mai yanke don tabbatar da abinci mai lafiya, sannan a hankali ƙara saurin ciyarwa zuwa matakin da ya dace.A lokaci guda, ƙara coolant ko sanyi iska zuwa abin yanka da workpiece.

 

Ƙunƙarar mashin ɗin ba za ta yi nisa da na'urar sarrafawa ba, kuma za a dakatar da na'urar don dubawa idan akwai wata matsala.

 

Bayan roughening, sake ja mita don tabbatar da cewa workpiece ba sako-sako da.Idan akwai, dole ne a sake gyara shi kuma a taɓa shi.

 

A cikin aikin sarrafawa, ana inganta sigogin sarrafawa akai-akai don cimma sakamako mafi kyau.

 

Tun da wannan tsari shine maɓalli mai mahimmanci, bayan an sarrafa kayan aikin, za a auna ƙimar babban girman don ganin ko ya dace da buƙatun zane.Idan akwai wata matsala, nan da nan sanar da shugaban ƙungiyar ko mai tsara shirye-shirye da ke bakin aiki don dubawa da warware ta.Ana iya cire shi bayan an wuce binciken kansa, kuma dole ne a aika shi zuwa mai dubawa don dubawa na musamman.

 

Nau'in sarrafawa: sarrafa ramuka: kafin hakowa a kan cibiyar sarrafawa, dole ne a yi amfani da rawar tsakiya don matsayi, sa'an nan kuma za a yi amfani da 0.5 ~ 2mm karami fiye da girman zane don hakowa, kuma a karshe za a yi amfani da madaidaicin rawar da ya dace. gamawa.

 

Gudanar da Reaming: don ream da workpiece, da farko amfani da tsakiyar rawar soja matsayi, sa'an nan yi amfani da rawar soja bit 0.5 ~ 0.3mm karami fiye da zane size to rawar soja, kuma a karshe yi amfani da reamer ream rami.Kula da hankali don sarrafa saurin sandal a cikin 70 ~ 180rpm / min yayin reaming.

 

M aiki: don m aiki na workpieces, da farko amfani da cibiyar rawar soja ga gano wuri, sa'an nan yi amfani da rawar soja bit wanda shi ne 1-2mm karami fiye da zane size to rawar soja, sa'an nan kuma amfani da m m abun yanka (ko milling abun yanka) aiwatar. zuwa gefen hagu tare da izinin injin injin kusan 0.3mm kawai, kuma a ƙarshe amfani da madaidaicin abin yanka mai ban sha'awa tare da girman da aka riga aka gyara don gama ban sha'awa, kuma izni mai kyau na ƙarshe ba zai zama ƙasa da 0.1mm ba.

 

Gudanar da lambobi kai tsaye (DNC): kafin aiwatar da sarrafa lambobi na DNC, za a ɗaure kayan aikin, za a saita sifili, kuma za a saita sigogi.Bude tsarin sarrafawa don canjawa wuri a cikin kwamfutar don dubawa, sannan bari kwamfutar ta shiga yanayin DNC, kuma shigar da sunan fayil na shirin sarrafa daidai.Daren micro siginar: mujuren yana danna maɓallin tef kuma shirin farawa maɓallin akan kayan aikin injin, kuma kalmar LSK tana walƙiya akan mai sarrafa kayan injin.Latsa maɓallin shigar da ke kan kwamfutar don aiwatar da watsa bayanan DNC.

 

7. Abubuwan da ke ciki da iyakokin binciken kai

 

Kafin sarrafawa, mai sarrafawa dole ne ya ga abin da ke cikin katin tsari, a fili ya san sassan da za a sarrafa, siffofi, girman zane da kuma sanin abubuwan sarrafawa na tsari na gaba.

 

Kafin workpiece clamping, auna ko blank size hadu da zane bukatun, da kuma duba ko jeri workpiece daidai da shirye-shirye aiki umarnin.

 

Za a gudanar da binciken kai a cikin lokaci bayan m machining, don daidaita bayanai tare da kurakurai a cikin lokaci.Abun cikin binciken kai shine yafi matsayi da girman sassan sarrafawa.Misali: ko kayan aikin yana kwance;ko an raba aikin aikin daidai;ko girman daga sashin sarrafawa zuwa gefen tunani (ma'anar magana) ya dace da buƙatun zane;da girman matsayi tsakanin sassan sarrafawa.Bayan duba matsayi da girma, auna madaidaicin mai sarrafa siffa (ban da baka).

 

Ƙarshe machining ba za a iya yi kawai bayan m machining da kai dubawa.Bayan kammalawa, ma'aikata za su gudanar da binciken kansu a kan siffar da girman sassan da aka sarrafa: duba tsawon asali da nisa na sassan da aka sarrafa na tsaye;auna girman tushen tushe da aka yiwa alama akan zane don sassan da aka sarrafa na saman da aka karkata.

 

Ma'aikata na iya cire kayan aikin kuma aika su zuwa ga mai duba don dubawa na musamman bayan kammala binciken kai na workpiece da kuma tabbatar da cewa ya dace da zane da buƙatun tsari.

 

Cnc Milled Aluminum Aluminum Machining Parts Axis Machining
Cnc Milled Parts Aluminum Cnc Parts Machining
Cnc Milling Na'urorin haɗi Cnc Juya Sassan China Cnc Machining Parts Manufacturer

 


Anebon Metal Products Limited na iya samar da mashin ɗin CNC, simintin gyare-gyare, sabis na ƙirar ƙarfe, da fatan za a iya tuntuɓar mu.
Tel: +86-769-89802722 Email: info@anebon.com Website : www.anebon.com


Lokacin aikawa: Nov-02-2019
WhatsApp Online Chat!